ปลูกต้นไม้เพิ่มในวันต้นไม้ประจำปีของชาติ
![](https://klunprikkynoo.com/wp-content/uploads/2024/05/965511_0-512x288.jpg)
สรรพสามิตพื้นที่พิษณุโลกจัดกิจกรรมวันต้นไม้ประจำปีของชาติ พ.ศ.2567 สร้างสมดุลธรรมชาติ ร่วมสร้างพื้นที่สีเขียว
เมื่อเวลา 09.00 น. วันที่ 9 พฤษภาคม 2567 สรรพสามิตพื้นที่พิษณุโลก อำเภอเมือง จังหวัดพิษณุโลก นางนารีรัตน์ อุดมธรรมภักดี สรรพสามิตพื้นที่พิษณุโลก ข้าราชการ ลูกจ้าง ร่วมปลูกต้นไม้ เนื่องในวันต้นไม้ประจำปีของชาติ พ.ศ.2567 ภาพในสำนักงานสรรพสามิตพื้นที่พิษณุโลก อ.เมือง จ.พิษณุโลก
![](https://klunprikkynoo.com/wp-content/uploads/2024/05/965498_0-512x288.jpg)
![](https://klunprikkynoo.com/wp-content/uploads/2024/05/965587_0-512x288.jpg)
นางนารีรัตน์ อุดมธรรมภักดี สรรพสามิตพื้นที่พิษณุโลก กล่าวว่า คณะรัฐมนตรีได้มีมติ ให้วันวิสาขบูชาของทุกปี เป็นวันต้นไม้ประจำปีของชาติ สรรพสามิตพื้นที่พิษณุโลกจึงได้จัดกิจกรรมวันต้นไม้ประจำปีของชาติ ร่วมกันปลูกต้นไม้บริเวณหน่วยงาน เพื่อเพิ่มพื้นที่สีเขียวให้กับธรรมชาติ ฟื้นฟู ดูแลรักษาระบบนิเวศทางธรรมชาติให้สมดุล สร้างอากาศบริสุทธิ์ อย่างยั่งยืน สร้างจิตสำนึกให้เกิดความรัก ความหวงแหนทรัพยากรป่าไม้ และเสริมสร้างความผูกพันในองค์กร